Đặc điểm và tính năng

  • Hỗ trợ cổng 10/100BaseT(X) (đầu nối RJ45), 100BaseFX (multi-mode, đầu nối SC/ST)
  • Tương thích chuẩn IEEE802.3/802.3u/802.3x
  • Bảo vệ broadcast storm
  • Có thể lắp đặt kiểu DIN-rail
  • Nhiệt độ hoạt động -10~60°C

Giới thiệu

Dòng switch EDS-205/208 là switch công nghiệp 5 và 8 cổng hỗ trợ IEEE 802.3/802.3u/802.3x, tốc độ 10/100M, full/half-duplex, MDI/MDIX auto-sensing. EDS-205/208 hoạt động được trong môi trường nhiệt độ từ -10 đến 60°C và được thiết kế chắc chắn cho những môi trường khắc nghiệt. Switch có thể lắp đặt kiểu DIN-rail cũng như trong các tủ phân phối. Thêm vào đó là thiết kế với cấp IP 30 và chỉ thị LED, biến dòng switch plug – and – play EDS-205/208 này trở thành một giải pháp dễ dàng sử dụng và có tính ổn định cao.

Công nghệ
Tiêu chuẩnIEEE 802.3 for 10BaseT
IEEE 802.3u for 100BaseT(X) and 100BaseFX
IEEE 802.3x for Flow Control
Phương pháp chuyển mạchStore and Forward
Thông số chuyển mạch
Kích thước MAC1 K
Dung lượng bộ nhớ đệm512 kbit
Giao diện
Cổng RJ4510/100BaseT(X) auto negotiation speed, Full/Half duplex mode, and auto MDI/MDI-X connection
Cổng quang100BaseFX ports (SC/ST connector, multi-mode)
Yêu cầu cáp quang
Như bảng bên
Yêu cầu nguồn cấp
Điện áp vàoEDS-205: 24 VDC (12 to 48 VDC), single input
EDS-208 Series: 24 VDC (12 to 45 VDC), single input
Dòng diện vàoEDS-205: 0.11 A @ 24 V
EDS-208: 0.12 A @ 24 V
EDS-208-M: 0.2 A @ 24 V
Bảo vệ quá dòng1.1 A
Kết nối1 removable 3-contact terminal block
Bảo vệ phân cực ngượcPresent
Thông số thiết kế
VỏPlastic
Cấp IPIP30 protection
Kích thướcEDS-205: 24.9 x 100 x 86.5 mm (0.98 x 3.94 x 3.41 in)
EDS-208 Series: 40 x 100 x 86.5 mm (1.57 x 3.94 x 3.41 in)
Trọng lượngEDS-205: 135 g (0.30 lb)
EDS-208 Series: 170 g (0.38 lb)
Lắp đặtDIN-rail mounting
Điều kiện môi trường
Nhiệt độ hoạt động-10 to 60°C (14 to 140°F)
Nhiệt độ lưu trữ-40 to 85°C (-40 to 185°F)
Độ ẩm tương đối5 to 95% (non-condensing)
Các tiêu chuẩn và chứng nhận
An toànEDS-205: UL 508, EN 60950-1
EDS-208 Series: UL 508
EMCEN 55032/24
EMICISPR 32, FCC Part 15B Class A
EMSIEC 61000-4-2 ESD: Contact: 4 kV; Air: 8 kV
IEC 61000-4-3 RS: 80 MHz to 1 GHz: 10 V/m
IEC 61000-4-4 EFT: Power: 2 kV; Signal: 1 kV
IEC 61000-4-5 Surge: Power: 2 kV; Signal: 1 kV
IEC 61000-4-6 CS: 3 V
IEC 61000-4-8
ShockIEC 60068-2-27
Rơi tự doIEC 60068-2-32
Chống rungIEC 60068-2-6
Thời gian trung bình giữa hai lần lỗi (mean time between failures)
Thời gianEDS-205: 3,915,945 hrs
EDS-208: 401,624 hrs
EDS-208-M-SC/ST: 368,353 hrs
Tiêu chuẩnTelcordia (Bellcore), GB

Thông tin đặt hàng

Model No.Mô tả
EDS-205Bộ chuyển mạch Unmanaged Ethernet Switch 5 cổng 10/100BaseT(X), -10 ~ 60°C (Entry-level)
EDS-208Bộ chuyển mạch Unmanaged Ethernet Switch 8 cổng 10/100BaseT(X), -10 ~ 60°C (Entry-level)
EDS-208-M-SCBộ chuyển mạch Unmanaged Ethernet Switch 7 cổng 10/100BaseT(X), 1 cổng 100BaseFX port multi-mode (SC), -10 ~ 60°C (Entry-level)
EDS-208-M-STBộ chuyển mạch Unmanaged Ethernet Switch 7 cổng 10/100BaseT(X), 1 cổng 100BaseFX port multi-mode (ST), -10 ~ 60°C (Entry-level)

Phụ kiện tùy chọn

Bộ nguồn

Model No.Mô tả
DR-4524Bộ nguồn 45W/2A, 24 VDC, đầu vào 85 -264 VAC (DIN Rail)
DR-75-24Bộ nguồn 75W/3.2A, 24 VDC, đầu vào 85 -264 VAC (DIN Rail)
DR-120-24Bộ nguồn 120W/5A, 24 VDC, đầu vào 88 -132 VAC/176 -264 VAC (chọn bằng switch)
FAQ: Hạ tầng mạng của bạn đã sẵn sàng cho IIoT

Xu hướng IIoT nhằm cải thiện hiệu quả và năng suất thông qua việc kết nối các thiết bị khác nhau cũng như thu thập và phân tích khối lượng lớn dữ liệu để cung cấp thông tin chính xác. Tuy nhiên, trước khi đạt được các lợi ích của IIoT, người dùng cần đảm bảo sự sẵn sàng của cơ sở hạ tầng thông việc trả lời 05 câu hỏi hay được đề cập nhất.

FAQ_cover
2015 Industrial Ethernet Solutions Brochure

Xây dựng kết nối SMART để tăng cường các cơ hội trong IoT công nghiệp

IIoT đang phát triển để đạt được tất cả các loại tự động hóa thông tin. Dẫn đầu xu hướng IIoT sẽ giúp tăng năng suất, điều này chủ yếu phụ thuộc vào hiệu quả hoạt động cao và tính sẵn sàng của kết nối hệ thống mạng. Danh mục sản phẩm toàn diện của Moxa, vượt xa các tiêu chuẩn Ethernet công nghiệp, mang lại những lợi ích vượt trội cho các ứng dụng IIoT.

Download IES 2015 Brochure!
Danh mục các ứng dụng PoE

Tài liệu này giới thiệu 10 case study  khác nhau về cách thức mà hệ thống mạng tận dụng những phát triển mới nhất trong công nghệ PoE

Download Industrial PoE Application Portfolio
backtotop